
  

Page 1 of 2 

 

 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, Chuo kikuu cha Dodoma, 

1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma, Simu: +255 26 2962610, Nukushi: +255 26 2962610, 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(ISO 9001:2015 Certified in Aviation Services)                                                                                                              
727F –01/2022 

 

 

 

Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 

 

 

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11 - 20 SEPTEMBA, 

2023 NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21 - 30 SEPTEMBA, 2023 

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA 

TAREHE 11- 20 SEPTEMBA, 2023 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo katika kizio cha kusini mwa dunia 

(St. Helena na Mascarene) ilidhoofika kidogo wakati ile iliyopo katika kizio cha kaskazini (Azore 

na Siberia) iliendelea kuimarika kidogo. Hali hii iliendelea kuusukuma ukanda mvua (ITCZ) 

kuelekea kusini hadi katika maeneo yaliyopo kaskazini mwa nchi hususan maeneo ya ukanda wa 

ziwa Victoria na magharibi mwa nchi. Joto  la bahari katika eneo kubwa la bahari ya Hindi lilikuwa 

la juu kidogo ya wastani. Hali hii iliendelea kusababisha upepo wenye unyevunyevu kuvuma 

kuelekea katika maeneo ya ukanda wa pwani. Joto la bahari la juu ya wastani lilikuwepo upande 

wa kusini-mashariki mwa bahari ya Atlantiki (karibu na pwani ya Angola) na hivyo kuwa na 

mchango hafifu katika kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kuvuma kutoka misitu ya Kongo 

kuelekea Magharibi mwa nchi yetu.  

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 SEPTEMBA, 2023 

Viashiria vya hali ya hewa hapo juu vilipelekea baadhi ya maeneo ya nchi kupata vipindi vya mvua 

zilizoambatana na ngurumo za radi hasa katika maeneo ya Ukanda wa ziwa Viktoria pamoja na 

maeneo ya Magharibi mwa nchi.  Hata hivyo vipindi vya mvua nyepesi viliripotiwa katika maeneo 

machache ya Nyanda za juu Kaskazini Mashariki na maeneo ya ukanda wa pwani ya Kaskazini. 

Maeneo mengine yalio salia yalikua makavu kwa ujumla.  
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2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21- 30 SEPTEMBA, 2023 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 21- 30 SEPTEMBA, 2023 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo katika kizio cha kusini mwa dunia 

(St. Helena na Mascarene) inatarajiwa kuendelea kudhoofika wakati ile iliyopo katika kizio cha 

kaskazini (Azore na Siberia) inatarajiwa kuendelea kuimarika. Hali hii inatarajiwa kusababisha  

ukanda mvua (ITCZ) kusogezwa kuelekea kusini na kuwepo katika maeneo ya ukanda wa ziwa 

Victoria na magharibi mwa nchi. Joto  la bahari la juu kidogo ya wastani linatarajiwa katika eneo 

kubwa la bahari ya Hindi, hali hii inatarajiwa kuendelea kuusukuma upepo wenye unyevunyevu 

kuelekea katika maeneo ya ukanda wa pwani.  

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 21- 30 SEPTEMBA, 2023 

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): 

Mvua na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Maeneo 

haya yanatarajiwa kuwa makavu kwa ujumla, hata hivyo maeneo machache yanatarajiwa kuwa na 

vipindi vifupi vya mvua nyepesi. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar 

es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Mvua nyepesi katika maeneo machache 

zinatarajiwa. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua na ngurumo za radi 

zinatarajiwa katika maeneo machache. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vya ukavu vinatarajiwa. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): 

Vipindi vya ukavu vinatarajiwa. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya ukavu vinatarajiwa. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya ukavu 

vinatarajiwa. 

 

Imetolewa na: 

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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